ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
 สุนัขทานอาหารน้อยมากครับ
  Pianthiya
โพสต์ Aug 22 2012, 06:12 PM
โพสต์ #1

Newbie
*

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 3,062

เนื่องด้วยผมมีสุนัขอยู่สองตัวครับ
1.ชื่อ แสบ เพศผู้ อายุ 46 วัน
2.ชื่อ ซ่า เพศเมีย อายุ 4 เดือน
ตัวแรก ทานอาหารเก่งมากเลยครับ แต่ตัวที่สองนี้สิครับ ทานได้นิดเดียว แล้วก็ไม่ทานเลยครับ
เอาแต่เล่นอย่างเดียวเลยครับ ต้องถืออาหารใส่มือแล้วป้อนให้ถึงจะยอมทานจนหมดครับ ผมควรมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ
(อาหารที่ผมใช้ยี่ห้อ Earthborn Holistic สำหรับลูกสุนัขครับ )ไม่ทราบว่าอาหารมีผลหรือเปล่าครับ (เมื่อก่อนใช่ Royal Canin ก็เหมือนกันครับ) รบกวนทุกๆท่านแล้วครับ ขอบคุณครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
  Pa'el
โพสต์ Aug 27 2012, 02:03 PM
โพสต์ #2

Advanced Member

กลุ่ม : Beagle'STAFF
หมายเลขสมาชิก : 2

ไม่อยากให้ป้อนเลยค่ะ กลัวเค้าจะติดเป็นนิสัย

จริงๆ มีบีเกิ้ลน้อยตัวมากๆ ที่จะกินน้อยนะคะ แต่ที่พบเจอก็บ้างค่า

4 เดือน เดาว่า เค้าน่าจะห่วงเล่น หาก เราสังเกตุ แล้วว่า น้องปกติดี..กินได้ ถ่ายปกติ แข็งแรง ไม่มีซึม หรือไม่มีอะไรที่
บ่งบอกถึงอาการปกติ ก็คงเป็นเพราะเค้าห่วงเล่นค่ะ

ถ้าเป็นไปได้ ให้อาหารเค้าเป็นเวลา ..อาจจะจำกัดบริเวณ ให้ค้าอยู่ในกรงเวลากิน ไม่กิน ก็เก็บ ถึงเวลาอาหารก็ให้
เชื่อว่า ยังไง เค้าก็ต้องทานนะคะ กรณี ไม่ได้เกิดจากการไม่สบาย

+Quote Post
  dumptop
โพสต์ Nov 7 2012, 11:07 AM
โพสต์ #3

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 2,932

ขอบคุณมากคะ

gclub sbobet M3Bet livescore holiday palace gclub คาสิโนออนไลน์ คาสิโนออนไลน์คาสิโนออนไลน์ sbobet gclub

+Quote Post
  น้อยหน่า มะพร้าว...
โพสต์ Nov 7 2012, 08:46 PM
โพสต์ #4

กลุ่ม : Beagle'STAFF
จาก : บางใหญ่ นนทบุรี
หมายเลขสมาชิก : 49

ตามที่พี่ปุ๋ยแนะนำค่ะ ที่บ้านมีตัวนึงติดเล่นเหมือนกัน เล่นให้เส้ด พักเหนื่อย แล้วค่อยกิน ช่วงกินอย่าเล่นนะคะ เค้าจะได้เรียนรู้ว่า ช่วงกินคือกิน

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

eXTReMe Tracker
ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 18th October 2019 - 08:31 PM
Beagle Gang - License by Beagle Gang
counter on tumblr