ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
 สอบถามเรื่องอาหารสูตรสำหรับน้องที่เป็นภูมแพ้ครับ
  mod960
โพสต์ Jul 10 2012, 08:16 PM
โพสต์ #1

Member
**

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 1,295

น้องหมาที่บ้านเป็นโรคผิวหนังเรื้อรังและแพ้โปรตีนสัตว์หมอเลยแนะนำให้กิรอาหารเม็ดส
ูตร skin support(โรยัล คานิน)ผมเลยอยากถามว่าอาหารสูตรนี้มีของ ยีห้ออะไรบ้างครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
  mojo
โพสต์ Aug 19 2012, 10:11 PM
โพสต์ #2

Newbie
*

กลุ่ม : Members
หมายเลขสมาชิก : 3,046

ที่บ้านก็เป็นค่ะ ภูมิแพ้โปรตีนสัตว์เหมือนกันเลย ของเราตัวนี้เป็นโกลเด้นค่ะ อาหารที่ทำให้หายได้คืออาหารพวกสูตร เซนซิทิฟ สกิน
ของเราซื้อ Hill ไซเอนไดเอทน่ะค่ะ สูตร เซนซิทิฟ สกิน มีแบ่งขาย 2 โล กับ 14 โลค่ะ ของเราพันธ์ใหญ่ก็ใช้ 14 โลค่ะราคา 2300 (IMG:style_emoticons/default/TLC_9-20080502_yoyo.gif)

ทานได้สัก 1-2เดือน เลิกเกาเลยค่ะ แต่คุณต้องห้ามเด็ดขาด ห้ามให้อาหารอย่างอื่นอีก ห้ามนม ห้ามเนื้อสัตว์ทุกชนิด ชีวิตนี้ทานได้แค่อาหารตัวนี้และน้ำเปล่าๆ ค่ะ (น่าสงสารมากเลย แต่ถ้าให้ทานอย่างอื่นจะขึ้นตุ่มและเกากระจายค่ะ) (IMG:style_emoticons/default/angry.gif)

แล้วก็มี Z/D ค่ะ แพงมาก ที่เรารู้ก็จะมี 2 ตัวนี้แหละค่ะ ซึ่ง Hill นี่เราว่าราคาถูกสุดแล้วค่ะ แต่คุณภาพดี เสียที่ไม่หอม น้องหมาจะยอมทานยาก เราต้องใช้วิธีหักดิบเลย ต้องใจแข็ง ๆ ค่ะ อย่าใจอ่อน เอาใจช่วยนะคะ (IMG:style_emoticons/default/cool.gif)
Go to the top of the page

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

eXTReMe Tracker
ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 14th October 2019 - 07:38 PM
Beagle Gang - License by Beagle Gang
counter on tumblr