ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
 น้องหมาผมไอมา 2 อาทิตย์แล้ว พอช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคัฟ, ผมสงสารน้องหมา รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหน่อยคัฟ
  LipToN_BluE
โพสต์ Aug 19 2013, 11:59 AM
โพสต์ #1

Newbie
*

กลุ่ม : Members
จาก : อยู่ ศรีราชา ชลบุรี คัฟ
หมายเลขสมาชิก : 6,605

พี่ๆคัฟ น้องลิปตันผม 2 เดือนครึ่งอ่ะคัฟ
อาการก็ คือ เค้าไอ เหมือนมีอะไรติดคอ ไอติดๆกันแบบเหมือนจะหายใจไม่ทันเวลาเค้านอนคัฟ แล้วมีน้ำมูกช่วงแรกๆใส ตอนหลัง สีเขียว แล้วตอนนี้กับมาใสอีกแล้ว แล้วตาน้องหมาก็แฉะๆ มีขี้ตาด้วย แต่เค้ากินอาหารได้ปกติ ถ่ายเป็นก้อน ยังเล่นยังซน ทั้งๆที่เค้าไออยู่เวลาเค้าเล่น ควรทำไงดีคัฟ
ผมพาไปหาหมอมาแล้ว 3 ครั้ง ฉีดยา ฆ่าเชื้อ 2 เข็ม ยาแก้ไอ 1 เข็ม แล้วได้ยา ฆ่าเชื้อ 2 ขวด แล้วก็ ยาแก้ 1 ขวด กับมาทาน ยังไม่มีอะไรดีขึ้นเลย เป็นหมอคนเดียวนะคัฟที่ผมพาไป

คำถาม ?
ผมควรเปลี่ยนหมอมั้ยคัฟ ว่าจะพาไปโรงพยาบาลสัตว์ดีมั้ยคัฟ?
มีคนบอกมาว่า เค้าจะหายเองเมื่อยาหมด จริงมั้ยคัฟ?
ระหว่างโรงพยาบาลสัตว์ของมหาลัยราชมงคล กับ คลีนิก ทั่วไป ที่ไหนดีกว่ากันคัฟ?
แล้วค่ารักษาของโรงพยาบาลสัตว์จะแพงมั้ยคัฟ?

รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหน่อยคัฟ ผมสงสารน้องหมาผมจิงๆ อยากให้เค้าไวๆเพราะเค้ายังไม่ได้เริ่มทำวัคซีนเลย
อยากให้เค้าออกไปวิ่งเล่นไวๆอะคัฟ ตอนนี้เค้าอยู่แต่ในห้องไม่ได้ไปเดินเล่นเลย สงสารเค้าอะคัฟ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย
»  lipton.jpg ( Size : 28.95กิโลไบต์ ) จำนวนการดาวน์โหลด : 2  

Go to the top of the page

+Quote Post
  staff
โพสต์ Aug 20 2013, 01:00 PM
โพสต์ #2

Advanced Member

กลุ่ม : Root Admin
หมายเลขสมาชิก : 3

พี่แนะนำให้ลองเปลี่ยนหมอค่ะ

แต่...ยังไม่ได้ทำวัคซีนอะไรเลยสักเข็มเลยหรอคะ

ทางฟาร์มขายให้ได้ไงอ่ะคะ

แนะนำให้รีบพาไปหาหมอด่วนเลยค่ะ!!!!

+Quote Post
  LipToN_BluE
โพสต์ Aug 20 2013, 05:08 PM
โพสต์ #3

Newbie
*

กลุ่ม : Members
จาก : อยู่ ศรีราชา ชลบุรี คัฟ
หมายเลขสมาชิก : 6,605

ฉีดแค่วัคซีนลำไส้อักเสบ 1เข็ม อ่ะคัฟ
ไปโรงพยาบาลสัตว์จะดีมั้ยคัฟ?

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

eXTReMe Tracker
ไม่มีภาพประกอบ IPB Thai v1.236.Fx1: 22nd October 2019 - 01:38 PM
Beagle Gang - License by Beagle Gang
counter on tumblr